Menu

ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਹੋਇਆ ਤੋਸ਼ਾਖਾਨਾ ਘੁਟਾਲਾ ! ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ‘ਤੇ ਕਰੋੜਾਂ ਦੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਹੜੱਪਣ ਦਾ ਦੋਸ਼

21, ਮਾਰਚ- ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਾਂਗ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੋਸ਼ਾਖਾਨਾ ਘੁਟਾਲੇ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਰਹਿੰਦਿਆਂ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦੇ ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਦਾ ਘਪਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ $250,000 (ਦੋ ਕਰੋੜ) ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇਹ ਦੋਸ਼ ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਟਿਕ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਲਾਏ ਗਏ ਹਨ। “ਸਾਊਦੀ ਤਲਵਾਰ, ਭਾਰਤੀ ਗਹਿਣੇ ਅਤੇ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦਾ ਜੀਵਨ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਾਲਵਾਡੋਰਨ ਪੋਰਟਰੇਟ: ਵੱਡੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਤੋਹਫ਼ੇ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਟਰੰਪ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਅਸਫਲਤਾ” ਸਿਰਲੇਖ ਵਾਲੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਟਰੰਪ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ, ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਰਾਮ ਨਾਥ ਕੋਵਿੰਦ ਅਤੇ ਯੂ.ਪੀ. ਸੀਐਮ ਯੋਗੀ ਆਦਿਤਿਆਨਾਥ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਖੁਲਾਸਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਰੀਬ 47 ਹਜ਼ਾਰ ਡਾਲਰ ਹੈ।

ਯੋਗੀ-ਮੋਦੀ ਨੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਦਿੱਤੇ

ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ, ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਟਰੰਪ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਕੁੱਲ 47,000 ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ 17 ਅਣਦੱਸੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਵਿੱਚ ਯੋਗੀ ਆਦਿਤਿਆਨਾਥ ਦਾ 8,500 ਡਾਲਰ ਦਾ ਫੁੱਲਦਾਨ, ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਦਾ 4,600 ਡਾਲਰ ਦਾ ਮਾਡਲ, ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਕੋਵਿੰਦ ਦਾ 6,600 ਡਾਲਰ ਦਾ ਭਾਰਤੀ ਗਲੀਚਾ, ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦਾ 1,900 ਡਾਲਰ ਦਾ ਕਫ਼ਲਿੰਕ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ।

ਡੈਮੋਕਰੇਟਸ ਦੀ ਕਮੇਟੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੁੰਮ ਹੋਏ ਵੱਡੇ ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ। ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਵਿੱਚ ਗੋਲਫ ਕਲੱਬ, ਅਲ ਸਲਵਾਡੋਰ ਤੋਂ ਟਰੰਪ ਦੀ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਅਤੇ ਹੋਰ ਅਣਦੱਸੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਕਮੇਟੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਵੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਦਾ ਲੇਖਾ-ਜੋਖਾ

ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਦਾ ਲੇਖਾ-ਜੋਖਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਹਫ਼ਿਆਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਇੱਕ ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ।

ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ…

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 18 ਜੁਲਾਈ- ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਕਮਰ ਕੱਸ ਲਈ ਹੈ।…

ਲੰਡਨ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ…

18 ਜੁਲਾਈ 2024 : ਛਤਰਪਤੀ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਮਹਾਰਾਜ…

ਹਰਿਆਣਾ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ…

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 18 ਜੁਲਾਈ- ਹਰਿਆਣਾ-ਪੰਜਾਬ ਸਰਹੱਦ ਦੇ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

ਲੰਡਨ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸ਼ਿਵਾ ਜੀ…

18 ਜੁਲਾਈ 2024 : ਛਤਰਪਤੀ ਸ਼ਿਵਾਜੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦਾ ਬਾਘ ਦਾ ਪੰਜਾ  ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਲੰਡਨ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਦੀ ਵਿੱਤੀ…

ਓਹਾਇਓ ਵਿੱਚ ਪੈਨ ਅਮਰੀਕਨ ਮਾਸਟਰ…

ਫਰਿਜਨੋ (ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆਂ) ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ / ਕੁਲਵੰਤ…

ਇੰਡੋ ਯੂ. ਐਸ. ਹੈਰੀਟੇਜ਼ ਫਰਿਜ਼ਨੋ…

ਫਰਿਜਨੋ (ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ) ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ  / ਕੁਲਵੰਤ…

ਰਾਜ ਸਿੰਘ ਬਦੇਸ਼ਾ ਬਣੇ ਅਮਰੀਕਾ…

13 ਜੁਲਾਈ 2024 : ਰਾਜ ਸਿੰਘ ਬਦੇਸ਼ਾ…

Our Facebook

Social Counter

  • 41566 posts
  • 0 comments
  • 0 fans