Menu

ਬਿਆਸ ਦਰਿਆ ਤੇ ਬਣੇਗਾ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਵਾਲਾ 800 ਮੀਟਰ ਲੰਬਾ ਕੇਬਲ ਬ੍ਰਿਜ

19 ਮਾਰਚ 2023-ਪੰਜਾਬ ਚ ਪਿਲਰ ‘ਤੇ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਵਾਲਾ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ 800 ਮੀਟਰ ਲੰਬਾ ਕੇਬਲ ਬ੍ਰਿਜ ਬਿਆਸ ਦਰਿਆ ‘ਤੇ ਬਣਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਪੁਲ ਤੋਂ ਛੇ ਮਾਰਗੀ ਲੰਘਣਗੇ। ਇਹ ਗੋਇੰਦਵਾਲ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਪਿੰਡ ਧੂੰਦਾ ਨੇੜੇ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਕੇਬਲ ਬ੍ਰਿਜ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਇਸ ਨਦੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਤਾਜ਼ੇ ਪਾਣੀ ਦੀ ਡਾਲਫਿਨ ਹੈ। ਹਾਈਵੇਅ ਅਥਾਰਟੀ ਨੇ 39 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸਵੇਅ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਿੱਚ 40 ਸਾਈਡ ਸੁਵਿਧਾਵਾਂ ਬਣਾਉਣੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਹਾਈਵੇਅ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ, ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਏਰੀਆ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਸਥਾਨ ਪਾਏ ਜਾਣਗੇ।

ਇਸ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਦਿੱਲੀ-ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ-ਜੰਮੂ-ਕਟੜਾ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸਵੇਅ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਤਹਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਕੰਮ ਲਈ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਵੀ ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ। ਕੇਬਲ ਬ੍ਰਿਜ ਦੇ ਖੰਭਿਆਂ ‘ਤੇ ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਗੈਲਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਪੁਲ ਵਿੱਚ 7 ​​ਪਿੱਲਰ ਹੋਣਗੇ। ਪੁਲ ਦੀ ਸਲੈਬ ਨੂੰ ਤਾਰਾਂ ਨਾਲ ਸਪੋਰਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਖੰਭਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲਿਫਟਾਂ ਫਿੱਟ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ, ਜਿਸ ਰਾਹੀਂ ਯਾਤਰੀ ਉੱਪਰ ਜਾ ਕੇ ਨਦੀ ਦਾ ਸੁੰਦਰ ਨਜ਼ਾਰਾ ਦੇਖ ਸਕਣਗੇ। ਹਾਈਵੇਅ ਦੇ ਸਾਈਡ ‘ਤੇ ਵੇਅ-ਸਾਈਡ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਵੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਜਾਣਕਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਦੇ ਨਿਰਮਾਣ ‘ਚ 2 ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲੱਗੇਗਾ। ਇਸ ਮਗਰੋਂ ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼-ਵਿਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਯਾਤਰੀ ਇਸ ਨਵੇਂ ਸੈਰ-ਸਪਾਟਾ ਸਥਾਨ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈ ਸਕਣਗੇ। ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਵੇਅ ਦਾ 262.456 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦਾ ਰੂਟ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਆਵੇਗਾ। ਦਰਿਆ ਦੇ ਅੰਦਰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਉਸਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਕੇਬਲ ਬ੍ਰਿਜ ਤਕਨੀਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਕਪੂਰਥਲਾ ‘ਚ ਕਾਲੀ ਖਾੜੀ ‘ਤੇ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ 2 ਪੁਲ ਬਣਾਏ ਜਾਣਗੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੰਬਾਈ 100 ਮੀਟਰ ਅਤੇ ਲੰਬਾਈ 105 ਮੀਟਰ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਰਵਾਇਤੀ ਕੰਕਰੀਟ ਤਕਨੀਕ ਦੇ ਗਰਡਰਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਪੁਲ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੈਰ-ਸਪਾਟੇ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਰੂਟ ਦੀ ਵਿਲੱਖਣਤਾ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਸ੍ਰੀ ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ, ਸ੍ਰੀ ਦੁਰਗਿਆਣਾ ਮੰਦਿਰ, ਸ੍ਰੀ ਰਾਮਤੀਰਥ, ਰਾਧਾ ਸੁਆਮੀ ਡੇਰਾ ਬਿਆਸ, ਅਟਾਰੀ ਬਾਰਡਰ ਨੂੰ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਸ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਲੰਘਣਗੇ।

40 ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਇਕੱਲੇ ਕੀਤੀ ਤਾਲਾਬ ਦੀ…

27, ਮਾਰਚ- ਝਾਰਖੰਡ ਦੇ ਪੱਛਮ ਸਿੰਙਭੂਮ ਦੇ ਕੁਰਮਿਤਾ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਚੁੰਬਰੂ ਤਾਮਸੋਏ ਨੇ ਇਕੱਲੇ 100 ਗੁਣਾ 100…

ਜਾਦੂ-ਟੋਣੇ ਦੇ ਸ਼ੱਕ ਚ ਬਜ਼ੁਰਗ…

27 ਮਾਰਚ 2023-ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਚ ਜਾਦੂ-ਟੋਣੇ ਦੇ…

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵਧਾਈ ਮਨਰੇਗਾ…

27 ਮਾਰਚ 2023-ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ…

ਕੈਲੀਫ਼ੋਰਨੀਆ ਦੇ ਇੱਕ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ…

27 ਮਾਰਚ 2023-ਕੈਲੀਫ਼ੋਰਨੀਆ ਦੇ ਇਕ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 29809 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

ਕੈਲੀਫ਼ੋਰਨੀਆ ਦੇ ਇੱਕ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਨੇੜੇ…

27 ਮਾਰਚ 2023-ਕੈਲੀਫ਼ੋਰਨੀਆ ਦੇ ਇਕ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਨੇੜੇ ਫਾਇਰਿੰਗ ਦੀ ਖਬਰ ਹੈ। ਦੋ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਲੱਗੀ ਹੈ।…

ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਤੂਫਾਨ ਨੇ ਮਚਾਈ…

26, ਮਾਰਚ- ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਮਿਸੀਸਿਪੀ ‘ਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ…

25 ਸਾਲਾ US ਟ੍ਰਾਂਸਜੈਂਡਰ ਫਲਾਈਟ…

24 ਮਾਰਚ 2023-ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਕੋਲੋਰਾਡੋ ‘ਚ ਰਹਿਣ…

ਖੁਫੀਆ ਰਿਪੋਰਟ ‘ਚ ਹੋਇਆ ਖੁਲਾਸਾ…

24 ਮਾਰਚ, 2023: ਭਗੌੜੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ…