Menu

ਵੈਟਨਰੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਖੋਜਾਰਥੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸ ਵਿਚ ਹੋਏ ਸਨਮਾਨਿਤ

25 ਜਨਵਰੀ – ਗੁਰੂ ਅੰਗਦ ਦੇਵ ਵੈਟਨਰੀ ਅਤੇ ਐਨੀਮਲ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਪਸ਼ੂਧਨ ਉਤਪਾਦਨ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਅਤੇ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਪਸ਼ੂਧਨ ਉਤਪਾਦਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਦੀ ਭਾਰਤੀ ਸੋਸਾਇਟੀ ਦੀ 29ਵੀਂ ਸਾਲਾਨਾ ਕਨਵੈਨਸ਼ਨ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਇਹ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸ ਉੜੀਸਾ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਫ਼ ਐਗਰੀਕਲਚਰ ਐਂਡ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਵਿਖੇ ਕਰਵਾਈ ਗਈ ਜਿਸ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਸੀ ‘ਜੀਵ ਉਤਪਾਦਨ ਸੰਬੰਧੀ ਭਵਿੱਖ ਮੁਖੀ ਪਹੁੰਚ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਤੇ ਬਿਪਤਾ ਚੁਣੌਤੀਆਂ’। ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਖੋਜ ਪੱਤਰਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਵਿਚ ਜਿੱਥੇ ਭਰਪੂਰ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਮਿਲੀ ਉਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਨਮਾਨ ਵੀ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੇ। ਡਾ. ਦਲਜੀਤ ਕੌਰ, ਡਾ. ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਗਲਾ ਅਤੇ ਡਾ. ਰਵੀਕਾਂਤ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਵਿਭਿੰਨ ਤਕਨੀਕੀ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ। ਡਾ. ਰੁਦਰ ਨਾਰਾਇਣ ਬਾਬੂ, ਐਮ.ਵੀ.ਐਸ.ਸੀ ਖੋਜਾਰਥੀ ਨੇ ‘ਡਾ. ਐਨ.ਐਸ.ਆਰ ਸਾਸਤਰੀ ਯੁਵਾ ਵਿਗਿਆਨੀ’ ਸਨਮਾਨ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤਾ। ‘ਡਾ. ਐਨ.ਐਸ.ਆਰ ਸਾਸਤਰੀ ਏਟ ਸਿਸਟਰਜ਼ ਸਨਮਾਨ’ ਪੀਐਚ.ਡੀ ਖੋਜਾਰਥੀ ਵੀ ਸੰਗਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਇਆ। ਪੀਐਚ.ਡੀ ਦੇ ਹੀ ਦੂਸਰੇ ਖੋਜਾਰਥੀ ਡਾ. ਸ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਕਤਵਾਲ ਅਤੇ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੂੰ ਮੌਖਿਕ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਵਿਚ ਸਨਮਾਨ ਮਿਲਿਆ। ਡਾ. ਯਸ਼ਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਵਿਭਾਗ ਮੁਖੀ ਨੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀ ਪ੍ਰਸੰਸਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਹ ਸਨਮਾਨ ਹਾਸਿਲ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਡਾ. ਸਰਵਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਘੁੰਮਣ, ਡੀਨ, ਕਾਲਜ ਆਫ਼ ਵੈਟਨਰੀ ਸਾਇੰਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਸਨਮਾਨਾਂ ਨਾਲ ਕਾਲਜ ਦਾ ਸਿਰ ਉੱਚਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਉਤਸਾਹ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕਾਨਫ਼ਰੰਸਾਂ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।  ਡਾ. ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਉਪ-ਕੁਲਪਤੀ ਨੇ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਤੀਭਾਗੀਆਂ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਰਿਆਂ ਦੀ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਤੇ ਅੰਤਰ-ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮੰਚ ’ਤੇ ਆਪਣੀ ਉੱਘੀ ਪਛਾਣ ਬਨਾਉਣ ਵਿਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋਈ ਹੈ।

 

ਮੌਤ ਦਾ ਨਾਟਕ ਰਚਣ ਲਈ ਇੰਸਟਾ ਤੇ…

1 ਫਰਵਰੀ 2023-ਜਰਮਨੀ ਵਿਚ ਇੱਕ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇਕ 23 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮੌਤ…

ਬਜਟ 2023 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਰਕਾਰ…

ਬਜਟ 2023 ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ…

ਸਾਬਕਾ PM ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਦਾ…

1 ਫਰਵਰੀ 2023-ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਡਾ. ਮਨਮੋਹਨ…

ਨੇਤਾ ਦੀ ਥਾਰ ਨੇ ਦਰੜੇ…

1 ਫਰਵਰੀ 2023-ਇਕ ਬੇਕਾਬੂ ਥਾਰ ਜੀਪ ਨੇ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 27284 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

ਮੌਤ ਦਾ ਨਾਟਕ ਰਚਣ ਲਈ ਇੰਸਟਾ ਤੇ…

1 ਫਰਵਰੀ 2023-ਜਰਮਨੀ ਵਿਚ ਇੱਕ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇਕ 23 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮੌਤ…

ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਵਾਪਰੀ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਦੀ…

31 ਜਨਵਰੀ- ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ…

ਜਲੰਧਰ ਦੀ ਧੀ ਨੇ ਵਧਾਇਆ…

31 ਜਨਵਰੀ 2023-ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਣਹਾਰ ਧੀ…

ਮੈਲਬੌਰਨ ‘ਚ ਤਿਰੰਗਾ ਲਹਿਰਾ ਰਹੇ…

30 ਜਨਵਰੀ 2023-ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਮੈਲਬੌਰਨ ‘ਚ ਤਿਰੰਗਾ…