Menu

2030 ਤੱਕ ਮਨੁੱਖ ਚੰਦ ‘ਤੇ ਰਹਿਣਾ ਅਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ – ਨਾਸਾ

ਨਾਸਾ ਨੇ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਅਧਾਰ ਬਣਾਉਣ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਹੋਰ ਮਿਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖਾਂ ਦੀ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਪਹਿਲਾ ਕਦਮ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਨਾਸਾ ਦੇ ਆਰਟੇਮਿਸ ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਓਰੀਅਨ ਪੁਲਾੜ ਯਾਨ ਚੰਦਰਮਾ ਦੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੰਧ ਵੱਲ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਮੁਹਿੰਮ ਨਾਸਾ ਦੀ ਅਭਿਲਾਸ਼ੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਪੜਾਅ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਤੀਜੇ ਅਤੇ ਆਖਰੀ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਨਾਸਾ ਪਹਿਲੀ ਔਰਤ ਅਤੇ ਪਹਿਲੇ ਗੈਰ-ਗੋਰੇ ਪੁਰਸ਼ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਭੇਜੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਰਾਹੀਂ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਇਕ ਲੰਬਾਂ ਸਮਾਂ ਮਨੁੱਖਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਨਾਸਾ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ 2030 ਤੱਕ ਮਨੁੱਖ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਰਹਿਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।

ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਬਾਰੇ ਨਾਸਾ ਦੇ ਓਰੀਅਨ ਲੂਨਰ ਸਪੇਸਕ੍ਰਾਫਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਮੁਖੀ ਹਾਵਰਡ ਹੂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ 2030 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਮਨੁੱਖ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਰਹਿਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਣਗੇ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਸਿਰਫ ਇਹ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖਾਂ ਲਈ ਰਹਿਣ ਯੋਗ ਜਗ੍ਹਾ ਹੋਵੇਗੀ। ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ ਸਗੋਂ ਕਈ ਰੋਵਰ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਣਗੇ।

ਓਰੀਅਨ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਨਾਸਾ ਦੇ ਸਪੇਸ ਲਾਂਚ ਸਿਸਟਮ ਰਾਹੀਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਆਪਣੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਤੀਜੇ ਦਿਨ ਤੱਕ, ਓਰੀਅਨ ਨੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਅੱਧੀ ਦੂਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਿਆ ਸੀ। ਹਾਰਵਰਡ ਇਸ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਅਤੇ ਡੂੰਘੇ ਪੁਲਾੜ ਮਿਸ਼ਨਾਂ ਲਈ ਪਹਿਲਾ ਕਦਮ ਮੰਨਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਅਮਰੀਕਾ ਲਈ ਸਗੋਂ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਲਈ ਇਤਿਹਾਸਕ ਦਿਨ ਹੈ।

ਇਹ ਮਿਸ਼ਨ ਨਾਸਾ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਭਾਈਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤਕਨਾਲੋਜੀਆਂ ਅਤੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਆਦਤ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ ਜੋ ਸੂਰਜੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਦੀ ਖੋਜ ਅਤੇ ਮੰਗਲ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖੀ ਮਿਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨਗੇ।

ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਝਟਕਿਆਂ ਨਾਲ ਕੰਬਿਆਂ ਲੱਦਾਖ

2 ਦਸੰਬਰ 2023-ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਲੱਦਾਖ ‘ਚ ਭੂਚਾਲ ਦੇ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਝਟਕੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਭੂਚਾਲ ਵਿਗਿਆਨ ਕੇਂਦਰ ਮੁਤਾਬਕ…

ਸੋਨੇ ਤਸਕਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ…

2  ਦਸੰਬਰ 2023-ਇੰਦਰਾ ਗਾਂਧੀ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ (ਆਈਜੀਆਈ) ਹਵਾਈ…

ਪੁਰਾਣੀ ਰੰਜਿਸ਼ ਦੇ ਚਲਦਿਆਂ ਸ਼ਰਾਬ…

2 ਦਸੰਬਰ 2023-ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਹਿਸਾਰ ‘ਚ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ…

ਮੰਦਭਾਗੀ ਖਬਰ-ਚੰਗੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਆਸ…

2 ਦਸੰਬਰ 2023-ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਹਰ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

ਮੰਦਭਾਗੀ ਖਬਰ-ਚੰਗੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਆਸ ਲਈ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ…

2 ਦਸੰਬਰ 2023-ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਧਰਤੀ ਤੋਂ ਹਰ ਸਾਲ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਨੌਜਵਾਨ ਸੁਨਿਹਰੇ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਆਸ ਲੈ ਕੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।…

ਪੰਨੂ ਦੀ ਹਤਿਆ ਦੀ ਸਾਜ਼ਸ਼…

30 ਨਵੰਬਰ 2023: ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ…

ਇਕ ਹੋਰ ਮੰਦਭਾਗੀ ਖਬਰ ਕਪੂਰਥਲਾ…

30 ਨਵੰਬਰ 2023-ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ…

ਅਮਰੀਕਾ ‘ਤੋਂ ਦੁਖਦਾਈ ਖਬਰ ਸੜਕ…

30 ਨਵੰਬਰ 2023-ਅਮਰੀਕਾ ‘ਤੋਂ ਦੁਖਦਾਈ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ…

Our Facebook

Social Counter

  • 36574 posts
  • 0 comments
  • 0 fans