Menu

ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਦਾ ਹਾਰ

ਮਰਹੂਮ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II ਦੀ ਮਲਕੀਅਤ ਵਾਲੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਕੀਮਤੀ ਟੁਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ, ਲਗਭਗ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਨਾਲ ਜੜਿਆ ਪ੍ਰਤੀਕ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਸੈੱਟ ਹੈ। ਇਹ ਉਸ ਨੂੰ 1947 ਵਿੱਚ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਨਿਜ਼ਾਮ ਨੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II, ਜੋ ਫਰਵਰੀ 1952 ਵਿੱਚ ਗੱਦੀ ‘ਤੇ ਬੈਠੀ ਸੀ, ਦੀ 8 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ 96 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। “ਮਹਾਰਾਣੀ ਦਾ ਅੱਜ ਦੁਪਹਿਰ ਬਾਲਮੋਰਲ ਵਿਖੇ ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਵਕ ਦੇਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਰਾਜਾ ਅਤੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਬਾਲਮੋਰਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹੇਗੀ ਅਤੇ ਕੱਲ੍ਹ ਲੰਡਨ ਵਾਪਸ ਆ ਜਾਵੇਗੀ। ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ।

ਆਪਣੇ 70 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਰਾਜ ਦੌਰਾਨ, ਉਸਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਗਹਿਣੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ। ਗਹਿਣਿਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਟੁਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਫ੍ਰੈਂਚ ਲਗਜ਼ਰੀ ਬ੍ਰਾਂਡ, ਕਾਰਟੀਅਰ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਗਏ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਨਾਲ ਜੜੇ ਹੋਏ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਸੈੱਟ।

ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਖਾਤੇ ਦੁਆਰਾ 21 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਇੱਕ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II ਦੀਆਂ ਦੋ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦਿਖਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ ਜੋ ਹੀਰੇ ਨਾਲ ਜੜੇ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਪਹਿਨੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਆਖਰੀ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਡਚੇਸ ਆਫ ਕੈਮਬ੍ਰਿਜ ਨੂੰ ਉਹੀ ਹਾਰ ਪਹਿਨਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਪਹਿਲੀ ਫੋਟੋ, ਫਰਵਰੀ 1952 ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੇ ਰਾਜਗੱਦੀ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹਨ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਲਈ ਗਈ, ਨੌਜਵਾਨ ਮਹਾਰਾਣੀ ਨੂੰ ਹਾਰਟਨੈਲ ਸਾਟਿਨ ਸ਼ਾਮ ਦੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ਵਿੱਚ ਆਰਡਰ ਆਫ਼ ਦਾ ਗਾਰਟਰ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਤੀਕ ਚਿੱਤਰ ਨੂੰ ਸਟੈਂਪਾਂ ‘ਤੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੇ ਚਿੱਤਰ ਦੇ ਅਧਾਰ ਵਜੋਂ ਵਰਤਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਇਹ ਅਧਿਕਾਰਤ ਪੋਰਟਰੇਟ ਵੀ ਸੀ ਜੋ ਉਸ ਦੇ ਰਲੇਵੇਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਦੂਤਾਵਾਸਾਂ ਅਤੇ ਰੈਜੀਮੈਂਟਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹਾਰ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਨਿਜ਼ਾਮ (ਸ਼ਾਸਕ) ਦੁਆਰਾ 1947 ਵਿੱਚ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਆਹ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਨਿਜ਼ਾਮ ਨੇ ਲੰਡਨ ਵਿੱਚ ਕਾਰਟੀਅਰ ਨਾਲ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਛੱਡੇ ਸਨ ਕਿ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਆਹ ਦਾ ਤੋਹਫ਼ਾ ਖੁਦ ਚੁਣਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਲਗਭਗ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਨਾਲ ਸੈਟ ਕੀਤੇ ਇਸ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਨੂੰ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਮਰਹੂਮ ਮਹਾਰਾਣੀ ਕੋਲ ਆਪਣੇ ਰਾਜ ਦੌਰਾਨ ਹਾਰ ਨੂੰ ਸਜਾਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਫੋਟੋਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਡਚੇਸ ਆਫ ਕੈਮਬ੍ਰਿਜ, ਕੇਟ ਮਿਡਲਟਨ ਨੂੰ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਇਸਨੂੰ 2014 ਵਿੱਚ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੋਰਟਰੇਟ ਗੈਲਰੀ ਅਤੇ 2019 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਡਿਪਲੋਮੈਟਿਕ ਕੋਰ ਰਿਸੈਪਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਪਹਿਨਿਆ ਸੀ।

ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਮੁਕਤ ਪੰਜਾਬ

ਧਾਲੀਵਾਲ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਰੰਗ ਲਿਆਈਆਂ; ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ…

– ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸੇ ਪੰਜਾਬੀ ਨੂੰ ਡਿਪੋਰਟ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਵੇਗੀ: ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਚੰਗੀਗੜ੍ਹ, 10…

8 ਸਾਲਾਂ ਬੱਚੇ ਦੇ ਨਾਂ…

10 ਜੂਨ 2023-ਸੋਨੀਪਤ ਦੇ ਸੈਕਟਰ 23 ਵਿੱਚ…

ਖੇਤਾਂ ਚੋਂ ਮਿਲੀ ਦਸਵੀਂ ਜਮਾਤ…

ਫਿਰੋਜ਼ਾਬਾਦ ‘ਚ 10ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਦਾ…

ਭਾਜਪਾ ਅਤੇ ਜੇ ਜੇ ਪੀ…

10 ਜੂਨ 2023-ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 32542 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

ਧਾਲੀਵਾਲ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਰੰਗ ਲਿਆਈਆਂ; ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਨੂੰ…

– ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਸਰਕਾਰ ਕਿਸੇ ਪੰਜਾਬੀ ਨੂੰ ਡਿਪੋਰਟ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਵੇਗੀ: ਕੁਲਦੀਪ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ਚੰਗੀਗੜ੍ਹ, 10…

ਚਾਰ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਰੋਜੀ ਰੋਟੀ…

9 ਜੂਨ 2023-ਮਨੀਲਾ ‘ਚ  ਇਕ ਪੰਜਾਬੀ ਨੌਜਵਾਨ…

ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਕਾਰੀ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਟਰੂਡੋ…

8 ਜੂਨ 2023- ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਬਾਰਡਰ ਸਕਿਓਰਿਟੀ ਏਜੰਸੀ …

ਭੰਗੜਚੀ ਜੱਗੀ ਯੂਕੇ ਦਾ ਫਰਿਜਨੋ…

ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ / ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ 07,…