Menu

ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਸੀ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਦਾ ਹਾਰ

ਮਰਹੂਮ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II ਦੀ ਮਲਕੀਅਤ ਵਾਲੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਕੀਮਤੀ ਟੁਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ, ਲਗਭਗ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਨਾਲ ਜੜਿਆ ਪ੍ਰਤੀਕ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਸੈੱਟ ਹੈ। ਇਹ ਉਸ ਨੂੰ 1947 ਵਿੱਚ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਨਿਜ਼ਾਮ ਨੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਤੋਹਫ਼ੇ ਵਜੋਂ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II, ਜੋ ਫਰਵਰੀ 1952 ਵਿੱਚ ਗੱਦੀ ‘ਤੇ ਬੈਠੀ ਸੀ, ਦੀ 8 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ 96 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। “ਮਹਾਰਾਣੀ ਦਾ ਅੱਜ ਦੁਪਹਿਰ ਬਾਲਮੋਰਲ ਵਿਖੇ ਸ਼ਾਂਤੀਪੂਰਵਕ ਦੇਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਰਾਜਾ ਅਤੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਬਾਲਮੋਰਲ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹੇਗੀ ਅਤੇ ਕੱਲ੍ਹ ਲੰਡਨ ਵਾਪਸ ਆ ਜਾਵੇਗੀ। ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ।

ਆਪਣੇ 70 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਰਾਜ ਦੌਰਾਨ, ਉਸਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਗਹਿਣੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ। ਗਹਿਣਿਆਂ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਟੁਕੜਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਫ੍ਰੈਂਚ ਲਗਜ਼ਰੀ ਬ੍ਰਾਂਡ, ਕਾਰਟੀਅਰ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਏ ਗਏ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਨਾਲ ਜੜੇ ਹੋਏ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਸੈੱਟ।

ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਖਾਤੇ ਦੁਆਰਾ 21 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਇੱਕ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਪੋਸਟ ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ II ਦੀਆਂ ਦੋ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦਿਖਾਈਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ ਜੋ ਹੀਰੇ ਨਾਲ ਜੜੇ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਪਹਿਨੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਆਖਰੀ ਤਸਵੀਰ ਵਿੱਚ ਡਚੇਸ ਆਫ ਕੈਮਬ੍ਰਿਜ ਨੂੰ ਉਹੀ ਹਾਰ ਪਹਿਨਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਪਹਿਲੀ ਫੋਟੋ, ਫਰਵਰੀ 1952 ਵਿੱਚ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੇ ਰਾਜਗੱਦੀ ਉੱਤੇ ਚੜ੍ਹਨ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਲਈ ਗਈ, ਨੌਜਵਾਨ ਮਹਾਰਾਣੀ ਨੂੰ ਹਾਰਟਨੈਲ ਸਾਟਿਨ ਸ਼ਾਮ ਦੇ ਪਹਿਰਾਵੇ ਵਿੱਚ ਆਰਡਰ ਆਫ਼ ਦਾ ਗਾਰਟਰ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਪ੍ਰਤੀਕ ਚਿੱਤਰ ਨੂੰ ਸਟੈਂਪਾਂ ‘ਤੇ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੇ ਚਿੱਤਰ ਦੇ ਅਧਾਰ ਵਜੋਂ ਵਰਤਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਇਹ ਅਧਿਕਾਰਤ ਪੋਰਟਰੇਟ ਵੀ ਸੀ ਜੋ ਉਸ ਦੇ ਰਲੇਵੇਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਦੂਤਾਵਾਸਾਂ ਅਤੇ ਰੈਜੀਮੈਂਟਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹਾਰ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਨਿਜ਼ਾਮ (ਸ਼ਾਸਕ) ਦੁਆਰਾ 1947 ਵਿੱਚ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਆਹ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਨਿਜ਼ਾਮ ਨੇ ਲੰਡਨ ਵਿੱਚ ਕਾਰਟੀਅਰ ਨਾਲ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਛੱਡੇ ਸਨ ਕਿ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਆਹ ਦਾ ਤੋਹਫ਼ਾ ਖੁਦ ਚੁਣਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਲਗਭਗ 300 ਹੀਰਿਆਂ ਨਾਲ ਸੈਟ ਕੀਤੇ ਇਸ ਪਲੈਟੀਨਮ ਹਾਰ ਨੂੰ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਮਰਹੂਮ ਮਹਾਰਾਣੀ ਕੋਲ ਆਪਣੇ ਰਾਜ ਦੌਰਾਨ ਹਾਰ ਨੂੰ ਸਜਾਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਫੋਟੋਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਡਚੇਸ ਆਫ ਕੈਮਬ੍ਰਿਜ, ਕੇਟ ਮਿਡਲਟਨ ਨੂੰ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਇਸਨੂੰ 2014 ਵਿੱਚ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੋਰਟਰੇਟ ਗੈਲਰੀ ਅਤੇ 2019 ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਡਿਪਲੋਮੈਟਿਕ ਕੋਰ ਰਿਸੈਪਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਪਹਿਨਿਆ ਸੀ।

ਹਰਿਆਣਾ ‘ਚ ਰੋਡ ਸ਼ੋਅ, ਜਨਤਕ ਮੀਟਿੰਗਾਂ, ਜਲੂਸ…

ਹਰਿਆਣਾ, 23 ਮਈ -25 ਮਈ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ 2024 ਲਈ ਛੇਵੇਂ ਪੜਾਅ ਦੀ ਵੋਟਿੰਗ ਲਈ ਅੱਜ…

ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ…

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ 23 ਮਈ  – ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ…

ਭੋਜਪੁਰੀ ਸਟਾਰ ਪਵਨ ਸਿੰਘ ਨੂੰ…

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 22 ਮਈ, 2024 : ਭਾਜਪਾ…

ਨਿੱਝਰ ਕਤਲ ਮਾਮਲਾ! ਤਿੰਨ ਦੋਸ਼ੀ…

ਓਟਾਵਾ 22 ਮਈ – ਗਰਮਖਿਆਲੀ ਹਰਦੀਪ ਸਿੰਘ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

ਨਿੱਝਰ ਕਤਲ ਮਾਮਲਾ! ਤਿੰਨ ਦੋਸ਼ੀ ਭਾਰਤੀ ਕੈਨੇਡਾ…

ਓਟਾਵਾ 22 ਮਈ – ਗਰਮਖਿਆਲੀ ਹਰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨਿੱਝਰ ਦੇ ਕਤਲ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਤਿੰਨ ਭਾਰਤੀ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ…

ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦਾ…

21 ਮਈ 2024-ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਤਰਨਤਾਰਨ ਦੇ…

ਈਰਾਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ…

20 ਮਈ 2024: ਈਰਾਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਇਬਰਾਹਿਮ…

ਕੇਂਦਰੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਐਸ ਜੈਸ਼ੰਕਰ…

17 ਮਈ 2024: ਕੇਂਦਰੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਐਸ…

Our Facebook

Social Counter

  • 40566 posts
  • 0 comments
  • 0 fans