Menu

ਲਾੜਾ ਬਣ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਨੇ ਆਖਿਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਹੀ ਲਈ 30 ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਲੁਟੇਰੀ ਦੁਲਹਨ

ਡੂੰਗਰਪੁਰ, 12 ਮਈ – ਰਾਜਸਥਾਨ  ਦੇ ਆਦਿਵਾਸੀ ਬਹੁ-ਗਿਣਤੀ ਵਾਲੇ ਜ਼ਿਲੇ ਡੂੰਗਰਪੁਰ ਦੇ ਸਾਗਵਾੜਾ ਥਾਣਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ 30 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਦਾ ਝਾਂਸਾ ਦੇ ਕੇ ਮੂਰਖ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਲਾੜੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੁਟੇਰੀ ਲਾੜੀ ਰੀਨਾ ਨੂੰ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜਬਲਪੁਰ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਇਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਆਹ ਦੇ ਨਾਂਅ ‘ਤੇ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲੈ ਕੇ ਭੱਜ ਗਈ ਸੀ। ਇਸੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਗੱਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਕਿ ਉਹ ਹੁਣ ਤੱਕ 30 ਵਿਆਹ ਕਰਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਅਸਲੀ ਨਾਮ ਸੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਹੈ।

ਸਾਗਵਾੜਾ ਦੇ ਐਸਐਚਓ ਸੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸੋਲੰਕੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 12 ਦਸੰਬਰ 2021 ਨੂੰ ਜੋਧਪੁਰ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਚੰਦਰ ਭੱਟ ਵੱਲੋਂ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਭੱਟ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੁਲਾਈ 2021 ‘ਚ ਏਜੰਟ ਪਰੇਸ਼ ਜੈਨ ਨੇ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜਬਲਪੁਰ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਰੀਨਾ ਠਾਕੁਰ ਨਾਲ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ। ਵਿਆਹ ਦੇ ਬਦਲੇ ਰਮੇਸ਼ ਅਤੇ ਰੀਨਾ ਨੇ ਉਸ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਲਏ ਸਨ। ਵਿਆਹ ਦੇ 7 ਦਿਨ ਰੀਨਾ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਘਰ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਜਬਲਪੁਰ ਚਲੀ ਗਈ। ਵਾਪਸ ਆਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਰੀਨਾ ਨੇ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾ ਕੇ ਉਸ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ ਸਮੇਤ ਭੱਜ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰੇਸ਼ ਜੈਨ ਅਤੇ ਰੀਨਾ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਬਦਲ ਲਏ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੇ।

ਐਸਐਚਓ ਸੁਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਨੁਸਾਰ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੌਰਾਨ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਲੁਟੇਰੇ ਲਾੜੀ ਰੀਨਾ ਠਾਕੁਰ ਦਾ ਅਸਲੀ ਨਾਂਅ ਸੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਹੈ। ਉਹ ਜਬਲਪੁਰ ਵਿੱਚ ਗੁੱਡੀ ਉਰਫ਼ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਗੁੱਡੀ ਅਤੇ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਨੇ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਦਾ ਗਿਰੋਹ ਚਲਾਇਆ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਫਰਜ਼ੀ ਨਾਂਅ, ਕੁਝ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਪਤੇ, ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਾਗਜ਼ਾਤ ਬਣਾਏ ਹਨ। ਉਹ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਏਜੰਟਾਂ ਰਾਹੀਂ ਫਰਜ਼ੀ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਅਤੇ ਸੋਨਾ, ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਗਹਿਣੇ ਹੜੱਪ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਉਹ ਵਹੁਟੀ ਭੱਜ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਸੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਵੀ ਕਾਫੀ ਦੇਰ ਤੱਕ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀ।

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜਾਂਚ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਗੁੱਡੀ ਉਰਫ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਦੇ ਨੰਬਰ ਟਰੇਸ ਕਰ ਲਏ। ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਭਾਨੂਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਆਪਣੀ ਫੋਟੋ ਭੇਜ ਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਲਈ ਦੱਸਣ ਲਈ 5 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ ਮੰਗੇ ਗਏ। ਗੁੱਡੀ ਉਰਫ਼ ਪੂਜਾ ਬਰਮਨ ਨੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ 8 ਤੋਂ 10 ਲੜਕੀਆਂ ਦੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ ਭੇਜੀਆਂ ਸਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਰੀਨਾ ਦੀ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਵੀ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਰੀਨਾ ਨੂੰ ਪਛਾਣ ਲਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਰੀਨਾ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਹੀ।

ਗੁੱਡੀ ਬਰਮਨ ਨੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ ਸਮਦੀਆ ਮਾਲ ਨੇੜੇ ਆ ਕੇ 50,000 ਰੁਪਏ ਐਡਵਾਂਸ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਇਸ ‘ਤੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਭਾਨੂਪ੍ਰਤਾਪ ਲਾੜਾ ਬਣ ਗਿਆ ਅਤੇ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਵਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਉਸ ਦੇ ਦੋਸਤ ਬਣ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ। ਗੁੱਡੀ ਬਰਮਨ ਰੀਨਾ ਠਾਕੁਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਆਈ।ਉੱਥੇ ਉਸਨੇ ਉਸਦਾ ਨਾਮ ਕਾਜਲ ਚੌਧਰੀ ਰੱਖਿਆ। ਇਸ ‘ਤੇ ਲਾੜੇ ਦੇ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਮਹਿਲਾ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੋਸਤ ਬਣ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲੁਟੇਰਾ ਲਾੜੀ ਰੀਨਾ ਚੌਧਰੀ ਉਰਫ ਸੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਉਰਫ ਕਾਜਲ ਚੌਧਰੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ।

 

ਪੁੱਤ ਨੇ ਵੱਟਿਆ ਪਾਸਾ, ਬੁੱਢੇ ਮਾਂ ਪਿਓ…

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 24 ਮਈ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਪੰਚਕੂਲਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਜੋੜੇ ਨੇ ਇਕਲੌਤੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਉਦਾਸੀਨਤਾ…

ਹਰਿਆਣਾ: ਯੂਟਿਊਬਰ ਸੰਗੀਤਾ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ…

ਰੋਹਤਕ, 23 ਮਈ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਰੋਹਤਕ…

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ…

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 21 ਮਈ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ…

ਰਾਜਸਥਾਨ ‘ਚ ਭਿਆਨਕ ਸੜਕ ਹਾਦਸਾ,…

ਭਰਤਪੁਰ, 19 ਮਈ – ਭਰਤਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 23978 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

ਟੈਕਸਾਸ ਸਟੇਟ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ 15…

ਫਰਿਜਨੋ, 25 ਮਈ (ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ / ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ) – ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ-ਬਾਰੀ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਰੁਕਣ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ…

UAE ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਸ਼ੇਖ ਖਲੀਫਾ…

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਮਈ – ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ…

ਗਾਇਕ ਕਰਨ ਔਜਲਾ ਦੇ ਸ਼ੋਅ…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ, ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆਂ, 11 ਮਈ (ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ /…

“20ਵਾਂ ਮੇਲਾ ਗ਼ਦਰੀ ਬਾਬਿਆਂ ਦਾ”…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ, 11 ਮਈ ( ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ /…