Menu

ਗੂਗਲ ਜਲਦ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਡਿਜ਼ਾਈਨਾਂ ‘ਚ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਤਬਦੀਲੀਆਂ, ਪੜ੍ਹੋ ਕਿਉਂ….

ਗੂਗਲ  ਨੇ ਆਖਰਕਾਰ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਐਪਸ ਜੀਮੇਲ, ਗੂਗਲ ਦਸਤਾਵੇਜ਼, ਕੈਲੰਡਰ ਆਦਿ ਲਈ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਮੈਟੀਰੀਅਲ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਨਵੇਂ ਡਿਜ਼ਾਇਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਨਾਲ ਐਪ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਦਲਾਅ ਹੋਣਗੇ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਐਪ ਨੂੰ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਐਨੀਮੇਸ਼ਨ ਦਿੱਖ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਬਟਨ ਮਿਲਣਗੇ। ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਬਦਲਾਅ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਗੂਗਲ ਡਰਾਈਵ, ਸ਼ੀਟ ਅਤੇ ਸਲਾਈਡਾਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਜਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਨਵਾਂ ਬਦਲਾਅ ਐਂਡਰਾਇਡ 12 ਦੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਬਦਲਾਅ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ। ਨਵੇਂ ਡਿਜ਼ਾਇਨ ਦੇ ਐਕਸ਼ਨ ਬਟਨ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਵੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਗੂਗਲ ਸੈਂਟ (Sant) ਫੌਂਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਐਪ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ, ਬਬਲੀ ਬਟਨ, ਰੰਗ ਬਦਲਣਾ, ਸਮੂਥ ਐਨੀਮੇਸ਼ਨ ਉਪਲਬਧ ਹੋਣਗੇ। ਗੂਗਲ ਨੇ ਰਾਉਂਡ ਏਡ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਸਪਸ਼ਟਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬਾਕੀ ਉਪਭੋਗਤਾ ਅਨੁਭਵ ਉਹੀ ਰਹੇਗਾ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਕੰਪਨੀ ਨੇਵੀਗੇਸ਼ਨ ਪੈਟਰਨ ਅਤੇ ਪਲੇਸਮੈਂਟ ਆਪਸ਼ਨਾਂ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਣ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਈ ਹੈ।

ਗੂਗਲ ਕੈਲੰਡਰ ਨੂੰ 20 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਨਵਾਂ ਬਦਲਾਅ ਮਿਲੇਗਾ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਗੂਗਲ ਮੀਟ ਲਈ ਨਵਾਂ ਡਿਜ਼ਾਈਨ 19 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਜੀਮੇਲ ਲਈ ਨਵਾਂ ਡਿਜ਼ਾਇਨ ਵਰਜਨ 2021.08.24 ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਐਂਡਰਾਇਡ 12 ਅਤੇ ਪਿਕਸਲ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਵੇਗਾ। ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਗੋਲੀ ਦੇ ਆਕਾਰ ਦਾ ਨੈਵੀਗੇਸ਼ਨ ਬਾਰ ਅਤੇ ਗਤੀਸ਼ੀਲ ਰੰਗ ਆਪਸ਼ਨ (ਪਿਕਸਲ ਡਿਵਾਈਸਿਸ) ਮਿਲੇਗਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਗੂਗਲ ਮੀਟ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਵਰਜਨ 2021.09.19 ਦੇ ਨਾਲ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ 19 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ। ਮੁੜ-ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਗਤੀਸ਼ੀਲ ਰੰਗ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਅਤੇ ਗੋਲੀ ਦੇ ਆਕਾਰ ਦੇ ਬਟਨ ਹੋਣਗੇ।ਗੂਗਲ ਕੈਲੰਡਰ: ਗੂਗਲ ਕੈਲੰਡਰ ਵਿੱਚ ਅਪਡੇਟ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਇਸਦੇ ਸਿਖਰਲੇ ਪੱਟੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਮਿਤੀ ਬਾਕੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ਤੋਂ ਗੂੜ੍ਹੇ ਰੰਗ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਹ ਨਵਾਂ ਬਦਲਾਅ ਵਰਜਨ 2021.37 ਦੇ ਨਾਲ ਆਵੇਗਾ, ਜੋ 20 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਡੀਸੀ ‘ਚ ਨਿੱਘਾ ਸਵਾਗਤ, PM ਮੋਦੀ…

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ : ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਭਾਰਤੀ ਸਮੇਂ ਅਨੁਸਾਰ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਅਮਰੀਕਾ ਪਹੁੰਚੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਭਾਰਤੀ ਭਾਈਚਾਰੇ…

ਅਗਲੇ 3 ਦਿਨ ਲਗਾਤਾਰ ਬਾਰਸ਼…

ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮੀ ਅਤੇ ਪੱਛਮੀ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਮੀਂਹ…

ਕਰੋਨਾ ਕਾਰਨ ਅਨਾਥ ਹੋਏ ਬੱਚਿਆਂ…

ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ…

ਜਲਦ ਖੁੱਲਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ…

ਨੇਪਾਲ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨੂੰ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 21421 posts
  • 1 comments
  • 0 fans

ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਦੇ ਇਸ ਸ਼ਹਿਰ ਨੇ ਦਰਜ ਕੀਤਾ…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ (ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ), 23 ਸਤੰਬਰ (ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ/ ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ) – ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਕਤਲਾਂ ਦੇ…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਨੇ…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ (ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ) (ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ/ ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ)…

ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਨੇ ਜਸਟਿਸ ਟਰੂਡੋ…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ (ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ), 23 ਸਤੰਬਰ (ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ/…

ਅਮਰੀਕਾ:  ਕੈਂਟਕੀ ਦੇ  ਨਰਸਿੰਗ ਹੋਮ…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ (ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ), 23 ਸਤੰਬਰ (ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ/…

Log In