Menu

ਰਾਜਸਥਾਨ ‘ਚ 5 ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਦਮ ਘੁਟਣ ਨਾਲ ਹੋਈ ਮੌਤ

ਬੀਕਾਨੇਰ, 22 ਮਾਰਚ  – ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਬੀਕਾਨੇਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਹਿੰਮਤਸਰ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਦਰਦਨਾਕ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਭੈਣ ਭਰਾ ਹਨ। ਸਾਰੇ ਮ੍ਰਿਤਕ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਉਮਰ ਅੱਠ ਸਾਲ ਤੋਂ ਛੋਟੀ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਉਸ ਸਮੇਂ ਹੋਇਆ ਜਦੋਂ ਬੱਚੇ ਲੁਕਣ ਮੀਚੀ ਖੇਡ ਰਹੇ ਸਨ।

ਬੱਚੇ ਲੁਕਣ ਲਈ ਘਰ ਵਿਚ ਰੱਖੀ ਦਾਣੇ ਦੇ ਢੋਲ ਵਿਚ ਲੁਕੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਟੈਂਕੀ ਦਾ ਢੱਕਣ ਅਚਾਨਕ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ। ਢੱਕਣ ਬੰਦ ਹੋਣ ਨਾਲ, ਉਸਦਾ ਹੈਂਡਲ ਕੁੰਡੇ ਵਿਚ ਲੱਗ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹ ਨਹੀਂ ਸਕੇ। ਜਿਸ ਸਮੇਂ ਇਹ ਘਟਨਾ ਵਾਪਰੀ ਉਸ ਸਮੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਸ ਕਰਕੇ, ਕਿਸੇ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਨਹੀਂ ਸੁਣੀਆਂ। ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਦਮ ਘੁੱਟਣ ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਜਦੋਂ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਮਾਂ ਨੇ ਬੱਚਿਆਂ ਲੱਭਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਤੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲੱਭ ਸਕੇ, ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਸ਼ੱਕ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਟੈਂਕ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਤਾਂ ਬੱਚੇ ਲੱਭੇ ਗਏ।
ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿਥੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਪੋਸਟ ਮਾਰਟਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਸ਼ਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸੌਂਪ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ।

ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਕਿਸਾਨ ਭੀਯਾਰਮ ਦਾ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਖੇਤ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੇਡ ਰਹੇ ਸਨ ਕਿ ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰ ਗਿਆ। ਲੋਹੇ ਦੀ ਟੰਕੀ 5 ਫੁੱਟ ਡੂੰਘੀ ਅਤੇ 3 ਫੁੱਟ ਚੌੜੀ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਵਿੱਚ 4 ਸਾਲਾ ਸੇਵਾਰਾਮ, 3 ਸਾਲਾ ਰਾਧਾ ਕਿਸ਼ਨ, 5 ਸਾਲਾ ਰਵੀਨਾ, 8 ਸਾਲ ਦੀ ਰਵੀਨਾ ਅਤੇ 3 ਸਾਲਾ ਦਾ ਮਾਲੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੈਂਕੀ ਵਿੱਚ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਮਿਲੀਆਂ ਸਨ, ਉਸ ਤੋਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਛੁਪਣ ਦੀ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ‘ਤੇ ਛਾਲਾਂ ਮਾਰਨ ਲੱਗ ਗਏ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਟੈਂਕ ਦਾ ਢੱਕਣ ਡਿੱਗ ਗਿਆ, ਉਹ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਨਿਕਲ ਸਕੇ।

ਦਮ ਘੁੱਟਣ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਰਾਜਸਥਾਨ ਸੀ.ਐਮ ਅਸ਼ੋਕ ਗਹਿਲੋਤ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਘਟਨਾ ‘ਤੇ ਡੂੰਘੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਪ੍ਰਗਟਾਵਾ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਕਿ “ਹਿਮਤਾਸਰ ਪਿੰਡ, ਨਾਪਸਰ (ਬੀਕਾਨੇਰ) ਅਤੇ ਚਿਰਾਨਾ ਪਿੰਡ, ਉਦੈਪੁਰਵਤੀ (ਝੁੰਝੁਨੂ) ਵਿੱਚ ਖੇਡਦਿਆਂ ਹੋਏ ਹਾਦਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਅੱਠ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਬਹੁਤ ਹੀ ਦੁਖਦਾਈ ਅਤੇ ਮੰਦਭਾਗੀ ਹੈ। ਮੇਰੀ ਡੂੰਘੀ ਸੋਗ ਦੁਖੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਹੈ, ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੇ ਮਿਹਰ ਕਰੇ।”

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 18901 posts
  • 1 comments
  • 0 fans

Log In