Menu

“ਮਿਰਾਕਲ ਆਨ ਆਈਸ” ਟੀਮ ਦੇ 63 ਸਾਲਾਂ ਸਟਾਰ ਖਿਡਾਰੀ ਮਾਰਕ ਪੇਵਲਿਚ ਦੀ ਹੋਈ ਮੌਤ

ਫਰਿਜ਼ਨੋ (ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ), 8 ਮਾਰਚ (ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ / ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ) – ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਓਲੰਪਿਕ ਆਈਸ ਹਾਕੀ ਟੀਮ “ਮਿਰਾਕਲ ਆਨ ਆਈਸ” ਦੇ 63 ਸਾਲਾਂ ਸਟਾਰ ਖਿਡਾਰੀ ਮਾਰਕ ਪੇਵਲਿਚ, ਮਾਨਸਿਕ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਇੱਕ ਇਲਾਜ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਮ੍ਰਿਤਕ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਮਿਨੇਸੋਟਾ ਦੀ ਅਨੋਕਾ ਕਾਉਂਟੀ ਵਿਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਪੇਵਲਿਚ ਦੀ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਮਿਨੇਸੋਟਾ ਦੇ ਸਾਉਕ ਸੈਂਟਰ ਸਥਿਤ ਈਗਲਜ਼ ਹੀਲਿੰਗ ਨੈਸਟ ਵਿੱਚ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤਕਰੀਬਨ 8:30 ਵਜੇ ਮਾਰਕ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ ਜਦਕਿ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ ਕਈ ਘੰਟੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਮਰੇ ਹੋਏ ਸਨ।ਯੂ ਐਸ ਏ ਹਾਕੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ 1980 ਦੇ ਓਲੰਪਿਕ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਜੇਤੂ ਮਾਰਕ ਪੇਵਲਿਚ ਦੇ ਦਿਹਾਂਤ ਲਈ ਦੁੱਖ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਪੇਵਲਿਚ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਅਗਸਤ 2019 ਵਿੱਚ ਕੁੱਕ ਕਾਉਂਟੀ, ਮਿਨੇਸੋਟਾ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਗੁਆਂਢੀ ਉੱਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਿਵਲ ਵਚਨਬੱਧਤਾ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਪੇਵਲਿਚ ਦਾ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇਲਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ‘ਤੇ ਸੰਗੀਨ ਹਮਲੇ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਪਰ ਜੱਜ ਮਾਈਕਲ ਕੁਜੋ ਅਨੁਸਾਰ ਉਹ ਮੁਕੱਦਮਾ ਚਲਾਉਣ ਦੇ ਅਯੋਗ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਮਾਨਸਿਕ ਤੌਰ’ ਤੇ ਬਿਮਾਰ ਸੀ।  ਦਸੰਬਰ 2019 ਤੋਂ ਜੱਜ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਮਨੋਵਿਗਿਆਨੀ ਅਨੁਸਾਰ ਪੇਵਲਿਚ ਭੁਲੇਖੇ ਅਤੇ ਪਾਗਲਪਨ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਸੀ। ਪੇਵਲਿਚ ਨੇ 1980 ਓਲੰਪਿਕ ਵਿੱਚ ਸੋਵੀਅਤ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਮਾਈਕ ਇਰੂਜ਼ਿਓਨ ਦੇ ਜਿੱਤ ਵਾਲੇ ਗੋਲ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਪੇਵਲਿਚ ਨੇ 2014 ਵਿੱਚ 250,000 ਡਾਲਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਪਣਾ ਸੋਨ ਤਗਮਾ ਵੇਚ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।5 ਫੁੱਟ 8 ਇੰਚ ਦੇ ਇਸ ਫਾਰਵਰਡ ਨੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੇ ਰੇਂਜਰਾਂ ਨਾਲ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਸੀਜ਼ਨ ਬਿਤਾਏ ਅਤੇ ਮਿਨੇਸੋਟਾ ਨਾਰਥ ਸਟਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸੈਨ ਜੋਸ ਸ਼ਾਰਕਸ ਲਈ ਵੀ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਇਆ।

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 18901 posts
  • 1 comments
  • 0 fans

Log In