Menu

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ‘ਸਟੈਚੂ ਆਫ ਪੀਸ’ ਕੀਤਾ ਉਦਘਾਟਨ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 16 ਨਵੰਬਰ – ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਜੈਨਾਚਾਰੀਆ ਵਿਜੇ ਵੱਲਭ ਸੂਰੀਸ਼ਵਰ ਜੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦੀ 151 ਵੀਂ ਜਯੰਤੀ ਮੌਕੇ ਅਸ਼ਟਧੱਤੂ ਦੀ 151 ਇੰਚ ਉੱਚੀ ਮੂਰਤੀ, ਸਟੈਚੂ ਆਫ ਪੀਸ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਬੁੱਤ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਪਾਲੀ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਜੈਤਪੁਰਾ ਵਿਜੇ ਵੱਲਭ ਸਾਧਨਾ ਕੇਂਦਰ ਵਿਖੇ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਹਾਂ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚਾ ‘ਸਟੈਚੂ ਆਫ ਯੂਨਿਟੀ’ ਸਰਦਾਰ ਵੱਲਭਭਾਈ ਪਟੇਲ ਦੀ ਸਟੈਚੂ ਆਫ਼ ਯੂਨਿਟੀ  ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਅੱਜ ਮੈਨੂੰ ਜੈਨਾਚਾਰੀਆ ਵਿਜੇ ਵੱਲਭ ਜੀ ਦੁਆਰਾ ‘ਸਟੈਚੂ ਆਫ ਪੀਸ’ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਨ ਦਾ ਸੁਭਾਗ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਹੀ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ, ਮਨੁੱਖਤਾ, ਸ਼ਾਂਤੀ, ਅਹਿੰਸਾ ਅਤੇ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦਾ ਰਾਹ ਦਿਖਾਇਆ ਹੈ। ਇਹ ਉਹ ਸੰਦੇਸ਼ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸੇਧ ਲਈ, ਦੁਨੀਆ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭਾਰਤ ਵੱਲ ਵੇਖ ਰਹੀ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਨੂੰ ਵੇਖੋਗੇ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰੋਗੇ, ਜਦੋਂ ਵੀ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਅੰਦਰੂਨੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪਈ, ਸੰਤ ਪਰੰਪਰਾ ਤੋਂ ਕੁਝ ਨਾ ਕੁਝ ਸੂਰਜ ਊਦੈ ਹੋਇਆ।ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹਰ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਵੱਡੇ ਸੰਤ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੌਰ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਸੇਧ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਆਚਾਰੀਆ ਵਿਜੇ ਵੱਲਭ ਜੀ ਇਕ ਅਜਿਹੇ ਸੰਤ ਸਨ। ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ, ਆਚਾਰੀਆ ਵਿਜੇ ਵੱਲਭ ਜੀ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਸਵੈ-ਨਿਰਭਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਉਸਨੇ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪੰਜਾਬ, ਰਾਜਸਥਾਨ, ਗੁਜਰਾਤ, ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਸੰਸਕਾਰ ਰੱਖਣ ਵਾਲੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਵਿਦਿਅਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਿਆ।

ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਚਾਰੀਆ ਜੀ ਦੀਆਂ ਇਹ ਵਿਦਿਅਕ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਅੱਜ ਇੱਕ ਉਪਬਾਗ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਨ। ਸੌ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ ਇਸ ਯਾਤਰਾ ਵਿਚ, ਕਿੰਨੇ ਪ੍ਰਤਿਭਾਵਾਨ ਨੌਜਵਾਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਵਿਚੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਕਿੰਨੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀ, ਜੱਜ, ਡਾਕਟਰ ਅਤੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਬੇਮਿਸਾਲ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਅੱਜ, ਦੇਸ਼ ਦੀ ਔਰਤ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਆਪਣਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਮਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਪ੍ਰਤੀ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਉਠਾਈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਲੜਕੀ ਬਾਲ ਮਜ਼ਦੂਰ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੇ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਧਾਰਾ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ। ਆਚਾਰੀਆ ਵਿਜੈਵੱਲਭ ਜੀ ਦਾ ਜੀਵਨ ਹਰ ਜੀਵ ਲਈ ਦਿਆਲਤਾ, ਰਹਿਮ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਸੀ। ਉਸਦੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾਲ, ਬਰਡਜ਼ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਗਊਸ਼ਾਲਾਵਾਂ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਸਧਾਰਣ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਇਹ ਭਾਰਤ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਦੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਹਨ। ਇਹ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਕਦਰਾਂ ਕੀਮਤਾਂ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਹਨ।

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 17400 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

Log In