Menu

ਕਰਨੀਖੇੜਾ ਵਿੱਚ ਬੈਠਕ ਕਰਕੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕੋਵਿਡ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਦੂਰ ਕੀਤੀ ਗਲਤਫਹਮੀ,18 ਸੈਂਪਲ ਲਏ

ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ 8 ਸਤੰਬਰ(ਸੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ) – ਫਾਜਿਲਕਾ  ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰਪੇਂਡੂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਗਲਤਫਹਮੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਣ ਲਈ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮਾਸ ਮੀਡੀਆ ਵਿੰਗ ਵੱਲੋਂ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਛੋਟੀ ਛੋਟੀ ਬੈਠਕੇ ਕਰਕੇ ਸਰਪੰਚਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ `ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਅਫਵਾਹਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੁਚੇਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਤਤਵਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਹੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਨੀਖੇੜਾ  ਦੇ ਸਰਪੰਚ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪੰਚਾਇਤ ਮੈਂਬਰ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਵਿਡ ਦੀ ਸੈਂਪਲਿੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਬਿਨਾਂ ਜਾਂ ਹਲਕੇ ਲੱਛਣ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹਿਣ ਦੀ ਨਵੀਂ ਨੀਤੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਵਿਸਤਾਰਪੂਰਵਕ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਬਲਾਕ ਮਾਸ ਮੀਡੀਆ ਇੰਨਚਾਰਜ ਦਿਵੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿੰਡਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਵਰਗੀ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਵਾਲ ਉਠ ਰਹੇ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਪਿੰਡ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਸੈਂਪਲਿੰਗ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਡਰ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ  ਪਾਜਿਟਿਵ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿੱਥੇ ਪਿੱਛੇ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਇਸ ਟੇਂਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਰੀਜ ਦਾ ਕੀ ਬਣੇਗਾ ਜਦ ਕਿ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪਾਜਿਟਿਵ ਆਉਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਬਜਾਏ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਹਿਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਨਵੀਂ ਨੀਤੀ ਆ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਰਿਪੋਰਟ ਲਈ ਵੀ ਲੰਬੇ ਇੰਤਜਾਰ ਦੀ ਬਜਾਏ ਹੁਣ ਫਾਜਿਲਕਾ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕੁੱਝ ਘੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰਿਪੋਰਟ ਤਿਆਰ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਕਤਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਾ ਕਰਣਾ ਪਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੁਣ ਸੈਂਪਲਿੰਗ ਲਈ ਵਿਭਾਗ ਇਸ ਲਈ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਸੰਕਰਮਣ ਦਾ ਫੈਲਾਵ ਜਿਆਦਾ ਨਾ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਲੱਛਣ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਟੈਸਟ ਲਈ ਆਪਣਾ ਸੈਂਪਲ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਤਾਂਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਸਮਾਜ  ਦੇ ਬਾਕੀ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਬਚਾਵ ਹੋ ਸਕੇ।ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਗੰਭੀਰ ਬਿਮਾਰੀ ਨਾਲ ਗ੍ਰਸਤ ਮਰੀਜ ਨੂੰ ਹੀ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਫਟ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਆਕਸੀਜਨ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਮੈਡੀਕਲ ਸਹੂਲਤ ਮੌਜੂਦ ਹੈ।ਸਰਪੰਚ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਵਿਭਾਗ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਬਚਾਵ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸਦੇ ਲਈ ਪਿੰਡ ਪੱਧਰ ਉੱਤੇ ਪੰਚਾਇਤਾਂ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਬਹੁਤ ਜਰੂਰੀ ਹੈ। ਅੱਜ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕਰਨੀਖੇੜਾ ਵਿੱਚ 18 ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸੈਂਪਲ ਲਏ ਗਏ ਅਤੇ ਮੌਕੇ `ਤੇ ਸਵਾਲਾਂ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰ ਸਤਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਸਟਾਫ ਮੌਜੂਦ ਸੀ।

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 18960 posts
  • 1 comments
  • 0 fans

Log In