Menu

ਹੋਂਦ ਮਿਟਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੋਈ ਪਰ ਰਾਮ ਸਾਡੇ ਮਨਾਂ ‘ਚ ਵਸੇ ਹਨ – ਮੋਦੀ

ਅਯੁੱਧਿਆ, 5 ਅਗਸਤ – ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਲਈ ਦਾ ਨੀਂਹ ਪੱਥਰ ਰੱਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੰਬੋਧਨ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਕਿਸਮਤ ਵਾਲਾ ਹਾਂ ਕਿ ਟਰੱਸਟ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਇਤਿਹਾਸਕ ਪਲ ਲਈ ਬੁਲਾਇਆ। ਮੇਰੀ ਆਮਦ ਕੁਦਰਤੀ ਸੀਅੱਜ ਇਤਿਹਾਸ ਰਚਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਪੂਰਾ ਭਾਰਤ ਸੁੰਦਰ ਹੈਹਰ ਦਿਲ ਗਹਿਰਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਮ ਕਾਜ ਕੀਨੇ ਬਿਨੁ ਮੋਹਿ ਕੌਨ ਆਰਾਮ… ਸਦੀਆਂ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਖਤਮ ਹੁੰਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਰਾਮਲੱਲਾ ਕਈ ਸਾਲ ਤੰਬੂ ਵਿੱਚ ਰਹੇਪਰ ਹੁਣ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਮੰਦਰ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੰਬੋਧਨ ਬਾਰੇ ਵੱਡੀਆਂ ਗੱਲਾਂ….

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਟੈਂਟ ਤੇ ਬੋਰੀ ਤੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸਾਡੇ ਰਾਮਲੱਲਾ ਲਈ ਵਿਸ਼ਾਲ ਮੰਦਰ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਟੁੱਟਣਾ ਤੇ ਮੁੜ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਣਾਰਾਮ ਜਨਮ ਭੂਮੀ ਸਦੀਆਂ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀਇਸ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਲਈ ਅੰਦੋਲਨ ਵਿੱਚ ਸਮਰਪਣਬਲੀਦਾਨਸੰਘਰਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਕਲਪ ਵੀ ਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੁਰਬਾਨੀਬਲੀਦਾਨ ਤੇ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਕੇ ਅੱਜ ਇਹ ਸੁਫਨਾ ਪੂਰਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਪੱਸਿਆ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਨੀਂਹ ਵਜੋਂ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈਮੈਂ ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੱਥਾ ਟੇਕਦਾ ਹਾਂ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਭੇਟ ਕਰਦਾ ਹਾਂ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੁਲਾਮੀ ਦੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਲਹਿਰ ਸੀ। 15 ਅਗਸਤ ਦਾ ਦਿਨ ਉਸ ਅੰਦੋਲਨ ਤੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ। ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੀੜ੍ਹੀਆਂ ਨੇ ਕਈ ਸਦੀਆਂ ਤੋਂ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਲਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਉਸ ਤ੍ਰਿਪਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ।

ਰਾਮ ਸਾਡੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਘੁਲੇਮਿਲੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਜੇ ਅਸੀਂ ਕੋਈ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂਤਾਂ ਅਸੀਂ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਲਈ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਵੱਲ ਵੇਖਦੇ ਹਾਂ। ਤੁਸੀਂ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਦੀ ਅਦਭੁੱਤ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਵੇਖਦੇ ਹੋ। ਇਮਾਰਤਾਂ ਤਬਾਹ ਹੋ ਗਈਆਂਹੋਂਦ ਮਿਟਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀਪਰ ਅੱਜ ਵੀ ਰਾਮ ਸਾਡੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਹੈਜੋ ਸਾਡੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਦਾ ਅਧਾਰ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਥੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਂ ਹਨੂੰਮਾਨਗੜ੍ਹੀ ਵੇਖੀ। ਰਾਮ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਹੀ ਤਾਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਰਾਮ ਦੇ ਆਦਰਸ਼ਾਂ ਦੀ ਕਲਯੁੱਗ ਵਿੱਚ ਰਾਖੀ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਵੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦੀ ਹੈ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਭੂਮੀ ਪੂਜਨ ਦਾ ਇਹ ਸਮਾਗਮ ਆਰੰਭ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਮੰਦਰ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਾ ਸਿਰਫ ਅਯੁੱਧਿਆ ਦੀ ਮਹਾਨਤਾ ਵਧੇਗੀਇਸ ਖੇਤਰ ਦੀ ਸਮੁੱਚੀ ਆਰਥਿਕਤਾ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤਬਦੀਲੀ ਆਵੇਗੀ। ਇੱਥੇ ਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਮੌਕੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੇਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਮੌਕੇ ਵਧਣਗੇ। ਸੋਚੋ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਤੋਂ ਲੋਕ ਇੱਥੇ ਆਉਣਗੇਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਤੇ ਮਾਂ ਜਾਨਕੀ ਦੇਖਣ ਆਉਣਗੇ।

ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਇਹ ਪ੍ਰਕ੍ਰਿਆ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਦੀ ਪਹਿਲ ਹੈ। ਇਹ ਤਿਉਹਾਰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨੂੰ ਮੌਜੂਦਾ ਨਾਲ ਜੋੜਨਾਨਰ ਨੂੰ ਨਾਰਾਇਣ ਨਾਲ ਜੋੜਨਾਲੋਕ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ ਜੋੜਨਾਵਰਤਮਾਨ ਨੂੰ ਅਤੀਤ ਨਾਲ ਜੋੜਨਾ ਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੰਸਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਜੋੜਣ ਦਾ ਹੈ।

ਕੋਰੋਨਾ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦਿਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਬਣਾਈਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਕਰਕੇ ਭੂਮੀ ਪੂਜਨ ਦਾ ਇਹ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਈ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਸ ਮਾਣ ਨੂੰ ਉਦੋਂ ਵੀ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤਾ ਸੀ ਜਦੋਂ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਆਪਣਾ ਇਤਿਹਾਸਕ ਫੈਸਲਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੀਵਨ ਦਾ ਕੋਈ ਪੱਖ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਸਾਡਾ ਰਾਮ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦਾ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬਤ ਨਾ ਹੋਣ। ਰਾਮ ਭਾਰਤ ਦੀ ਆਸਥਾ ਵਿਚ ਹੈਰਾਮ ਭਾਰਤ ਦੇ ਆਦਰਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਹਨ। ਬ੍ਰਹਮਤਾ ਵਿੱਚ ਰਾਮ ਹੈਭਾਰਤ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਰਾਮ ਹੈ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਪੂਰਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ ਕਿ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਦੇ ਨਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿਚ ਬਣਿਆ ਇਹ ਵਿਸ਼ਾਲ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਭਾਰਤੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰ ਦੀ ਅਮੀਰ ਵਿਰਾਸਤ ਨੂੰ ਦਰਸਾਏਗਾ। ਮੇਰਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਬਣਨ ਵਾਲਾ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਸਾਰੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਸਦਾ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੇਗਾ।

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 17059 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

Log In