Menu

ਉਤਰਾਖੰਡ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਗੁਟਕਾ ਤੇ ਪਾਨ-ਮਸਾਲਿਆਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ -19 ਅਕਤੂਬਰ – ਉਤਰਾਖੰਡ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਪਾਨ-ਮਸਾਲੇ ਅਤੇ ਗੁਟਕੇ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਰੋਕ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਤਰਾਖੰਡ ਖ਼ਾਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਵੱਲੋਂ ਇੱਥੇ ਜਾਰੀ ਹੁਕਮ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਵਿਅਕਤੀ ਸਿਹਤ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜਰ ਤੰਬਾਕੂ ਅਤੇ ਨਿਕੋਟੀਨ ਯੁਕਤ ਗੁਟਕਾ, ਪਾਨ ਮਸਾਲਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਨਾਮ ਨਾਲ ਵਿਕਣ ਵਾਲੇ ਅਜਿਹੇ ਖਾਦ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੇ ਉਸਾਰੀ, ਭੰਡਾਰਣ, ਵੰਡ ਅਤੇ ਵਿਕਰੀ ਨੂੰ ਆਦੇਸ਼ ਦੇ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੀ ਮਿਆਦ ਲਈ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਸ ਹੁਕਮ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਖਾਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵੱਲੋਂ ਕਿਸੇ ਖਾਦ ਉਤਪਾਦ ਵਿੱਚ ਸੰਖ਼ੇਪ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਤੰਬਾਕੂ ਅਤੇ ਨਿਕੋਟੀਨ ਦਾ ਵਰਤੋ ਪ੍ਰਤੀਬੰਧਿਤ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੱਈਏ ਕਿ ਖਾਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਐਕਟ 2006 ਦੇ ਅਧੀਨ ਰਾਜ ਖਾਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਆਯੁਕਤ ਵਿਅਕਤੀ ਸਿਹਤ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜਰ ਇੱਕ ਸਾਲ ਲਈ ਤੰਬਾਕੂ ਅਤੇ ਨਿਕੋਟੀਨ ਯੁਕਤ ਕਿਸੇ ਵੀ ਖਾਦ ਪਦਾਰਥ ਦੇ ਉਸਾਰੀ, ਭੰਡਾਰਣ, ਵੰਡ ਅਤੇ ਵਿਕਰੀ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਉਤਰਾਖੰਡ ਇਕੱਲਾ ਅਜਿਹਾ ਰਾਜ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਿਸਨੇ ਪਾਨ ਮਸਾਲੀਆਂ ਉੱਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾਈ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਾਨ ਮਸਾਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਰੋਕ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਸੀ।

 

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 16192 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

Log In