Menu

‘ਕੈਂਡੀਕ੍ਰਸ਼’ ਵੀਡੀਓ ਗੇਮ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਖਰੀਦੇਗੀ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ, 4 ਦਹਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਟੇਕਓਵਰ

ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਨੇ ‘ਕੈਂਡੀਕ੍ਰਸ਼’ ਵੀਡੀਓ ਗੇਮ ਨਿਰਮਾਤਾ ਐਕਟੀਵਿਜ਼ਨ ਬਲਿਜ਼ਾਰਡ ਨੂੰ 68.7 ਅਰਬ ਡਾਲਰ (5.14 ਲੱਖ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ) ‘ਚ ਖਰੀਦਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਦੇ 46 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਟੇਕਓਵਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ Xbox ਵਰਗੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗੇਮਿੰਗ ਕੰਸੋਲ ਦਾ ਵੀ ਮਾਲਕ ਹੈ।ਐਕਟੀਵਿਜ਼ਨ ਬਲਿਜ਼ਾਰਡ ਦੀ ਗੇਮ ਲਾਈਨਅੱਪ ਵਿੱਚ ਕਾਲ ਆਫ ਡਿਊਟੀ, ਕੈਂਡੀ ਕ੍ਰਸ਼, ਵਾਰਕਰਾਫਟ, ਡਾਇਬਲੋ, ਓਵਰਵਾਚ, ਅਤੇ ਹਰਥਸਟੋਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾੱਫਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਸੌਦਾ ਮੋਬਾਈਲ, ਪੀਸੀ, ਕੰਸੋਲ ਅਤੇ ਕਲਾਉਡ ਵਿੱਚ ਇਸਦੇ ਗੇਮਿੰਗ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਵਾਧੇ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਮੈਟਾਵਰਸ ਲਈ “ਬਿਲਡਿੰਗ ਬਲਾਕ” ਵੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ।

ਇਸ ਡੀਲ ਨਾਲ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਨੂੰ ਐਕਟੀਵਿਜ਼ਨ ਦੇ ਲਗਭਗ 40 ਕਰੋੜ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਗੇਮਿੰਗ ਯੂਜ਼ਰਸ ਮਿਲਣਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਸ ਕੋਲ ਦੁਨੀਆ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਮਸ਼ਹੂਰ ਗੇਮਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਅਧਿਕਾਰ ਹੋਣਗੇ। ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਅਤੇ ਐਕਟੀਵਿਜ਼ਨ ਦੇ ਰਲੇਵੇਂ ਨਾਲ, ਆਰਟੀਫੀਸ਼ੀਅਲ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਿੰਗ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਨਵੀਨਤਾ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।ਇਸ ਸੌਦੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਵੀ ਚੀਨ ਦੇ ਟੈਨਸੈਂਟ ਅਤੇ ਸੋਨੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਲੀਏ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਤੀਜੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗੇਮਿੰਗ ਕੰਪਨੀ ਬਣ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਹ ਸੌਦਾ 30 ਜੂਨ, 2023 ਤੱਕ ਬੰਦ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਇਸ ਸੌਦੇ ਨੂੰ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਲਈ ਨੈਕਸਟ ਜਨਰੇਸ਼ਨ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਯਾਨੀ ਮੈਟਾਵਰਸ ‘ਤੇ ਹਾਵੀ ਹੋਣ ਲਈ ਇਕ ਵੱਡੇ ਕਦਮ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਪੁੱਤ ਨੇ ਵੱਟਿਆ ਪਾਸਾ, ਬੁੱਢੇ ਮਾਂ ਪਿਓ…

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ, 24 ਮਈ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਪੰਚਕੂਲਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਬਜ਼ੁਰਗ ਜੋੜੇ ਨੇ ਇਕਲੌਤੇ ਪੁੱਤਰ ਦੀ ਉਦਾਸੀਨਤਾ…

ਹਰਿਆਣਾ: ਯੂਟਿਊਬਰ ਸੰਗੀਤਾ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ…

ਰੋਹਤਕ, 23 ਮਈ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਰੋਹਤਕ…

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ…

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 21 ਮਈ – ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ…

ਰਾਜਸਥਾਨ ‘ਚ ਭਿਆਨਕ ਸੜਕ ਹਾਦਸਾ,…

ਭਰਤਪੁਰ, 19 ਮਈ – ਭਰਤਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ…

Listen Live

Subscription Radio Punjab Today

Our Facebook

Social Counter

  • 23978 posts
  • 0 comments
  • 0 fans

ਟੈਕਸਾਸ ਸਟੇਟ ਵਿੱਚ ਸਕੂਲ ਸ਼ੂਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ 15…

ਫਰਿਜਨੋ, 25 ਮਈ (ਗੁਰਿੰਦਰਜੀਤ ਨੀਟਾ ਮਾਛੀਕੇ / ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ) – ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ-ਬਾਰੀ ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਰੁਕਣ ਦਾ ਨਾਮ ਨਹੀਂ…

UAE ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਸ਼ੇਖ ਖਲੀਫਾ…

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 13 ਮਈ – ਸੰਯੁਕਤ ਅਰਬ…

ਗਾਇਕ ਕਰਨ ਔਜਲਾ ਦੇ ਸ਼ੋਅ…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ, ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆਂ, 11 ਮਈ (ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ /…

“20ਵਾਂ ਮੇਲਾ ਗ਼ਦਰੀ ਬਾਬਿਆਂ ਦਾ”…

ਫਰਿਜ਼ਨੋ, 11 ਮਈ ( ਕੁਲਵੰਤ ਧਾਲੀਆਂ /…